Winter Market Fest #5 วันที่ 16 – 17 ธันวาคมนี้ ที่ T77 Community (ซ.อ่อนนุช 1/1) ตั้งแต่เวลา 16:00 – 22:00 น. ครั้งนี้จัดเป็นครั้งที่ 5 แล้ว ช้อปเพลิน เดินชิลล์ ชมความมหัศจรรย์ของเมืองคริสต์มาสที่ T77
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2018/01/JuthNet_WinterFest_7956.jpg)
Shuttle Bus
Winter Market Fest #5
การเดินทางมางาน Winter Market Fest สามารถนั่ง BTS มาที่สถานีอ่อนนุช ตอนแรกก็จะรอ shuttle bus ไป แต่ว่าแถวยาวเหลือเกิน ก็เลยตัดสินใจเดินไป ระยะทาง 1.1 กิโลเมตร ใช้เวลา 14 นาที
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2018/01/JuthNet_WinterFest_7957.jpg)
ด้านหน้างาน
หน้างานมีกิจกรรมให้ถ่ายรูป และแชร์ลง social medias พร้อมใส่ hashtag ก็จะได้รับเข็มกลัดน่ารักๆ ไปฟรีๆ
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2018/01/JuthNet_WinterFest_7958.jpg)
เข็มกลัดแจกฟรี
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2018/01/JuthNet_WinterFest_7965.jpg)
ร้านค้ามากมาย
เดินมาเหนื่อย มาถึงก็ซื้อน้ำดื่มเลย
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2018/01/JuthNet_WinterFest_7967.jpg)
ร้านน้ำ Honey Lemon
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2018/01/JuthNet_WinterFest_7968.jpg)
น้ำ Honey Lemon
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7971.jpg)
สนใจต้นไม้
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7972.jpg)
น่ารักมาก
ร้านนี้ก็มีอยู่ที่ Terminal 21 กระเป๋าคุณภาพดีมากมาย นุ่มๆ
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7974.jpg)
ลาบทอด
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7975.jpg)
งานปั้นสวยๆ
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7977.jpg)
Brown n’ Roll
บราวนี่ร้านนี้ ก็อร่อยค่ะ
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7978.jpg)
คึกคัก
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7979.jpg)
Brown n’ Roll
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7986.jpg)
น๊อต
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7990.jpg)
Scallops
ร้านขนมปังเยาวราชก็มา เคยอยากไปลองทานที่เยาวราช แต่มาได้ลิ้มรสที่นี่ อร่อยสมกับคิวที่ยาวเหยียด
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7993.jpg)
ขนมปังเยาวราช
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7995.jpg)
ขนมปังเยาวราช
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2017/12/JuthNet_WinterFest_7996.jpg)
ขนมปังเยาวราช
และที่ชอบที่สุดในงานนี้เลย คือ Tenderloin steak ของ Barbie and Bottle คือดีงาม คืออร่อยมากกกกกกก
ปีหน้า ก็จะไม่พลาดมาอีกแน่นอน
อ่านย้อนหลัง Winter Market Fest #3
The photographs may not be copied, reproduced, redistributed, manipulated, projected, used or altered in any way without the prior express written permission of Juth.Net