ร้าน ก๋วยเตี๋ยวตำลึง นิมมาน ซอย 1 เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวตำลึง ที่เปิดมานาน เก่าแก่ ที่ยังคงรักษาความอร่อยมาจนถึงทุกวันนี้ ไปเชียงใหม่ทีไร ก็ต้องไปทาน
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2020/08/nimmansoi1_noodle04.jpg)
ปกติแล้วจะจอดรถที่ One Nimman แล้วเดินมาทานก๋วยเตี๋ยวที่นี่ แล้วค่อยไปเดินชอป และดื่มกาแฟต่อ ที่ One Nimman
![เส้นเล็กแห้ง](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2020/08/tamluengnoodle03.jpg)
![เส้นเล็กแห้ง](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2020/08/tamluengnoodle02.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2020/08/tamluengnoodle01.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2020/08/tamluengnoodle04.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2020/08/tamluengnoodle05.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2020/08/nimmansoi1_noodle03.jpg)
เมนูโปรดของเจ คือ เส้นเล็กแห้งยำ มาทีไรก็ทาน 2 ชาม นอกจากจะมีก๋วยเตี๋ยวตำลึงแล้ว ก็ยังมีเมนูอื่นๆ เช่น หมูสะเต๊ะ อีกด้วย
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2020/08/nimmansoi1_noodle02.jpg)
ภาพเหล่านี้ ถ่ายคนละปีกัน แต่น่าทานเหมือนเดิม
The photographs may not be copied, reproduced, redistributed, manipulated, projected, used or altered in any way without the prior express written permission of Juth.Net