Tiny BrewFlavor กาแฟโคลอินฟิวชั่น ชงด้วยการอินฟิวส์น้ำเย็นเข้าในผงกาแฟ แล้วดึงรสชาติออกมา ใช้เมล็ดกาแฟคุณภาพ Specialty Coffee รสชาติจัดจ้าน เข้มข้น วิวิด ใสสะอาด ไม่มีตะกอน เจแนะนำอยากให้ลองค่ะ
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2021/11/juthnet_tinybrew02-1024x768.jpg)
สิ่งที่สะดุดตาตั้งแต่แรกที่ได้รู้จัก Tiny BrewFlavor คือ การออกแบบฉลากของขวด สวยมาก แล้วถึงจะดูว่านี่คือผลิตภัณฑ์อะไรกันนะ จึงได้ทราบว่าเป็น Cold Infusion Coffee
โดยปกติเป็นคนไม่ดื่มกาแฟ เลยถามทาง Tiny BrewFlavor ว่า “มีอะไรแนะนำสำหรับคนที่ปกติไม่ดื่มกาแฟบ้างมั้ยคะ” ได้รับการแนะนำเป็น Premium Coffee และ Sparkling Coffee ค่ะ (ตามภาพด้านล่าง)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2021/11/TinyBrewFlavor-729x1024.jpeg)
Premium Coffee – Sweet, Chocolate, Nutty, Full Body กาแฟเฮ้าส์เบลน หวานน้อย แคลต่ำ หอมละมุนช็อคโกแลตเข้มข้นถึงใจ กาแฟฟูลบอดี้ สูตรเฉพาะของ บรูว์ เฟลเวอร์
ต้องบอกเลยว่าถึงแม้จะไม่ใช่คอกาแฟ แต่พอดื่มเข้าไป ยังติดใจ รสชาติกลมกล่อม หอม ไม่เปรี้ยว นัวๆ กลิ่นกาแฟดี เหมาะกับคนกินกาแฟง่ายๆ สำหรับคนไม่กินกาแฟเปรี้ยว แบบคั่วเกือบเข้ม
Sparkling Coffee – Bitter Sweet, Sparkling Winey, White Grape, Mild Malt กาแฟสปาร์คกลิ้ง ครั้งแรกกับกาแฟอัดก๊าซ คั่วโปรไฟล์พิเศษ ให้ความสดชื่น หอมกลิ่นผลไม้ คราฟต์เพื่อถึงรสชาติ และบอดี้ของกาแฟ
ทานแล้วติดใจมากอันนี้ กลิ่นหอมของผลไม้ สดชื่นมากๆ ชอบ
Sparkling Tea Oolong Peach ชาอู่หลงกลิ่นพีชพร้อมดื่มอัดก๊าซ ดื่มแล้วสดชื่นไปกับรสชาอู่หลงและกลิ่นพีช
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2021/11/juthnet_tinybrew03-1024x768.jpg)
สามารถแอด LINE ของ Tiny BrewFlavor ได้ที่ @tinyelephant หรือติดต่อได้ที่ 086-3965428 หรือ 083-6102223
อย่าลืมแวะไปร้านกาแฟของ Tiny Elelphant ได้ที่ สาขาพิพิธภัณฑ์ศิริราชพิมุขสถาน อาคาร 2 ชั้น และ สาขาสำนักงาน ก.พ. นะคะ
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2021/11/0C708D84-5385-4B1F-B42E-C5FE4D8FEA0C.jpg)