ระหว่างพักจากการสอน เราก็เดินมาที่ F.I.X. Coffee ในซอยประดิพัทธ์ 17 เอกลักษณ์ที่ตั้งของสาขานี้ก็คงหนีไม่พ้นแสง เงา และความมินิมอลของโครงการ Somewhere ซึ่งเป็นสิ่งที่ร้านตั้งใจดูแลรายละเอียดเป็นอย่างมากในทุกขั้นตอนการออกแบบ ด้วยความเรียบของตัวอาคารที่ออกแบบมาในทรงสี่เหลี่ยมสีขาวจึงเหมาะกับสายแฟชั่นมินิมอลที่ชื่นชอบการถ่ายรูปเป็นอย่างมาก
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2023/01/fixcafe07.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2023/01/fixcafe02.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2023/01/fixcafe03.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2023/01/fixcafe04.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2023/01/fixcafe01.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2023/01/fixcafe05.jpg)
![](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2023/01/fixcafe06.jpg)
F.I.X. Pradiphat
Mon-Fri 7:00 a.m. to 4:00 p.m.
Sat-Sun 8:00 a.m. to 5:00 p.m.
Facebook: www.facebook.com/fixcoffeebkk