ibis เชียงใหม่ ห่างจากสนามบินนานาชาติเชียงใหม่ และสถานีรถไฟเชียงใหม่เพียง 20 นาที สะดวกสบายด้วยสถานที่ตั้งบริเวณแยกภูคำ ใกล้มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![ibis Styles Chiang Mai](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270235.jpg)
ibis Styles Chiang Mai
เราได้รับคำเชิญจาก MCFIVA ให้มาร่วมเป็นคณะกรรมการคัดเลือกผลงานโครงการ Digital Startup รอบที่ 2 (รอบคัดเลือก 300 ทีม) ภาคเหนือ ที่จังหวัดเชียงใหม่ ที่จัดขึ้นที่ ibis Styles Chiang Mai
เรามา early check-in เวลา 12.00 น. ซึ่งตามปกติเวลา check-in คือ 14.00 น. แต่โชคดีทางโรงแรมมีห้องให้ เลยได้ check-in
พนักงานต้อนรับยิ้มแย้มแจ่มใส พูดจาดีมาก เราได้พักห้อง 2712 อยู่ชั้น 7 ติดกับลิฟท์
![ibis Styles Chiang Mai](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270081.jpg)
ibis Styles Chiang Mai
![ห้องน้ำ](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270074.jpg)
ห้องน้ำ
![ibis Styles Chiang Mai](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270075.jpg)
ibis Styles Chiang Mai
![เตียงนอน](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270076.jpg)
เตียงนอน
![โต๊ะทำงาน](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270078.jpg)
โต๊ะทำงาน
ห้องพักสะอาด และก็สวยงามมีสไตล์สมชื่อ มีบริการ Wi-Fi ฟรี และก็มี 7Eleven อยู่ใกล้ๆ หลังจากที่เอาสัมภาระเก็บเข้าห้องพักแล้ว เราก็เดินทางไปเที่ยวกับพี่นุ๊กจนค่ำเลย
![Buffet อาหารเช้า](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270196.jpg)
Buffet อาหารเช้า
อาหารเช้าแบบบุฟเฟ่ต์ ซึ่งก็มีอาหารให้เลือกในปริมาณพอสมควร
![กาแฟ](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270207.jpg)
กาแฟ
ทานอาหารเสร็จ ก็เข้าไปเตรียมตัวเป็นคณะกรรมการ
![การคัดเลือกผลงานโครงการ Digital Startup รอบที่ 2](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270200.jpg)
การคัดเลือกผลงานโครงการ Digital Startup รอบที่ 2
![โต๊ะคณะกรรมการ](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/JUTHNET_IbisChiangMai270204.jpg)
โต๊ะคณะกรรมการ
![ประชุมคณะกรรมการ](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/digistartup04.jpg)
ประชุมคณะกรรมการ
![ภาพบรรยากาศการคัดเลือกผลงานโครงการ Digital Startup รอบที่ 2](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/digistartup01.jpg)
ภาพบรรยากาศการคัดเลือกผลงานโครงการ Digital Startup รอบที่ 2
![ภาพบรรยากาศการคัดเลือกผลงานโครงการ Digital Startup รอบที่ 2](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/11/digistartup03.jpg)
ภาพบรรยากาศการคัดเลือกผลงานโครงการ Digital Startup รอบที่ 2
มาอยู่ที่นี่ 2 คืน ได้รับการบริการที่ดี พนักงานทุกคนน่ารัก
สุดท้ายขอบคุณทาง MCFIVA และ SIPA มากๆ ค่ะ ที่ทำให้ได้พบประสบการณ์ใหม่ๆ ได้รู้จักคนเก่งๆ เพิ่มมากขึ้น
ibis Styles Chiang Mai
7/9 หมู่ 1 ถนนคันคลองชลประทาน ช้างเผือก อำเภอเมือง 50300 เชียงใหม่
Tel. 053-908888
Facebook: facebook.com/ibisStylesChiangMai
The photographs may not be copied, reproduced, redistributed, manipulated, projected, used or altered in any way without the prior express written permission of Juth.Net
Pingback: หลองข้าวลำ เชียงใหม่ - Juth.Net