งาน Bonjour France 2016 จัดขึ้นเพื่อเป็นการเฉลิมฉลองครบรอบ 50 ปี ของหอการค้าฝรั่งเศส-ไทย และ 160 ปีความสัมพันธ์ทางการทูตระหว่างฝรั่งเศส และไทย จึงได้จัดงานพิเศษเพิ่มขึ้นระหว่างวันที่ 14-17 กรกฎาคมที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
จากความสำเร็จของงาน Bonjour French Fair (อ่านที่นี่) มหกรรมสินค้าฝรั่งเศสที่หอการค้าฝรั่งเศส-ไทยได้จัดขึ้นเป็นประจำในเดือนธันวาคมติดต่อกันมาหลายปีแล้ว
![Chateau de Potiron](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150523.jpg)
Chateau de Potiron
งาน Bonjour France จะเน้นสินค้าแฟชั่นและไลฟ์สไตล์ ทั้งแบรนด์ใหม่ ๆ ที่เพิ่งเข้ามาในไทย เช่น เฟอร์นิเจอร์ดีไซน์เก๋ Fermob เจ้าของลิขสิทธ์ Bistro Chair อายุกว่า 120 ปืที่ยังทันสมัยอยู่ เป็นต้น มีอาหารและไวน์ฝรั่งเศสให้ท่านได้ชิมกันแบบชิลล์ๆ ในงานเช่นเคย พบกับการแสดงบนเวทีที่ตื่นตาตื่นใจ
![Comptoir Français du Vin](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150524.jpg)
Comptoir Français du Vin
![Wine](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150525.jpg)
Wine
![Globo International & R'In'B](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150526.jpg)
Globo International & R’In’B
![Central Food Hall](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150527.jpg)
Central Food Hall
![Elle & Vire / Île de France](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150528.jpg)
Elle & Vire / Île de France
![WISHBEER](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150529.jpg)
WISHBEER
![St Michel](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150530.jpg)
St Michel
![EIFFEL](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150533.jpg)
EIFFEL
![EIFFEL](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150534.jpg)
EIFFEL
![EIFFEL](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150535.jpg)
EIFFEL
เดินมาเรื่อยๆ จนมาถึงบู๊ทของร้าน Le Pain de Paris (Facebook Page คลิกที่นี่)
![Le Pain De Paris](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150536.jpg)
Le Pain De Paris
เราซื้อ Ham & Cheese Croissant และก็ขนมปังอื่นๆ ไปฝากพ่อกับแม่
![Le Pain De Paris](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150537.jpg)
Le Pain De Paris
นอกจากนี้ Le Pain de Paris ยังทำในส่วนของ Catering อีกด้วย บริการรับจัดเลี้ยงทั้งใน และนอกสถานที่ ไม่ว่าจะเป็นงานเลี้ยงบุฟเฟ่ต์, ปาร์ตี้ค็อกเทล, Snack box, Coffee Break, ประชุม อบรม สัมมนา สนใจสอบถามได้ที่เบอร์ 02 933 4090 ต่อ 344 หรือโทร 089 108 3854
![Le Pain De Paris](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150531.jpg)
Le Pain De Paris
![Le Pain De Paris](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150532.jpg)
Le Pain De Paris
ท้ายสุดเดินมาทักทายคุณ Rémi Sisouvant ซึ่งเป็น Sales Director ของ Below Eleven (เราเคยพบกันที่งาน Bonjour French Fair ปีที่แล้ว)
![Below Eleven](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150522.jpg)
Below Eleven
คุณ Rémi ยังน่ารักเหมือนเดิม
![Below Eleven](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150538.jpg)
Below Eleven
วันนี้ลองทานไอศกรีม stick ดู อร่อยมากมาย
![Stick - Below Eleven](http://www.juth.net/wp-content/uploads/2016/07/JUTHNET_BonjourFrance7150539.jpg)
Stick 100 Baht – Below Eleven
หาซื้อไอศกรีม Below Eleven ได้ที่ EmQuartier, Emporium, Siam Paragon โทรสอบถามได้ที่ 094-674-1199 กดไลค์ Facebook Page ได้ที่ www.facebook.com/below11
งานมีถึงวันที่ 17 กรกฎาคม 2559 ห้ามพลาดนะคะ
The photographs may not be copied, reproduced, redistributed, manipulated, projected, used or altered in any way without the prior express written permission of Juth.Net
Pingback: Below 11 ไอศกรีมระดับพรีเมียมที่ทำด้วยหัวใจ - Juth.Net